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Miaka Mitano 
Tena kwa 
Magufuli 
Kuzalisha Ajira 
Milioni Nane

Mgombea wa Chama cha Mapinduzi 
(CCM) nafasi ya Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Rais, Dkt John Pombe 
Magufuli amesema kuwa atazalisha ajira 
milioni nane katika kipindi cha miaka 
mitano ijayo.
Rais Magufuli ametoa ahadi hiyo leo 
Agosti 29, 2020 Jijini Dodoma wakati wa 
uzinduzi wa kampeni za Chama hicho 
kuekea uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufa-
nyika Oktoba 28 mwaka huu.

Amesema kuwa ajira hizo zitatokana na 
miradi mbalimbali mikubwa na kimkakati 
inayoendelea kutekelezwa na ile itakayo-
tekelezwa katika miaka mitano mingine 
kama ikiwemo miradi ya ujenzi wa uwanja 
wa ndege wa Msalato, ujenzi wa uwanja 
wa mpira wa miguu pamoja na ajira za 
moja kwa moja kutoka Serikalini.

Aidha, Rais Magufuli amesema kuwa 
katika kipindi cha miaka mitano ijayo Seri-
kali ya Chama cha Mapinduzi itaendelea 
kusimamia amani, umoja, mshikamano, 
kuulinda Muungano na Mapinduzi 
Matukufu ya Zanzibar hali itakayowezesha 
kufikiwa kwa malengo tuliyojiwekea ikiwe-
mo kukuza uchumi wetu kwa asilimia nane 
kwa mwaka,” alisisitiza Dkt. Magufuli.



Africa’s Oceanic Big Five.
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Akifafanua Dkt. Magufuli amesema kuwa 
kipaumbele kitawekwa katika sekta za 
kilimo, mifugo, uvuvi, miundombinu na 
nyingine zitakazochangia katika kukuza 
uchumi na kutoa ajira kwa wingi.

Aliongeza kuwa Benki ya Kilimo itaimarish-
wa, kuongeza eneo la umwagiliaji, kuimari-
sha huduma za ugani, kuboresha sekta ya 
uvuvi, kununua meli ya uvuvi bahari kuu.

Kwa upande wa utalii amesema wataonge-
za watalii hadi kufikia milioni tano, 
kupanua wigo wa utalii kwa kuongeza 
maeneo ya utalii na pia kuweka mkazo 
katika sekta ya Sanaa, Utamaduni, 
Michezo, kwa kuwa zinakua kwa kasi na 
zinatoa mchango mkubwa katika kukuza 
uchumi.

Uzinduzi wa Kampeni za Chama cha Map-
induzi umefanyika leo Agosti 29, Jijini 
Dodoma na kuongozwa na Mwenyekiti wa 
Chama cha Mapinduzi, Rais Dkt. John 
Pombe Magufuli na kushirikisha maelfu ya 
wananchi wa Dodoma na Mikoa   mbalim-
bali ya Tanzania Bara na Visiwani.
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MGOMBEA Mwenza wa 
Urais kwa tiketi ya Chama 
Cha Mapinduzi (CCM), 
Samia Suluhu Hassan 
amewashukuru watanza-
nia kwa kuiunga mkono 
Serikali ya Awamu ya 
Tano katika safari ya 
mapambano ya vita ya 
kiuchumi na kujikomboa 
kutoka kwenye lindi la 
umasikini.

Samia ametoa shukrani 
hizo wakati wa hotuba 
yake fupi aliyoitoa wakati 

CCM, uliofanyika Uwanja 
wa Jamhuri jijini Dodoma 
na kuhudhiriwa na vion-
gozi wakuu wa sasa na 
wastaafu pamoja namael-
fu ya wananchi wa 
Dodoma na 
mikoa ya jirani.

"Tunamshukuru Mungu 
kwa kutuwezesha kufanya 
tuliyoyafanya. Haikuwa 
safari rahisi. Nawashukuru 
watanzania wote kwa ush-
irikiano waliotupa, 
nawashukuru wana CCM. 

tulizopewa na Mungu 
ndizo zitakazojenga Tan-
zania. Sisi Awamu ya Tano 
tumezitumia, tumeweza 
kutekeleza kwa kishidno 
Ilani ya CCM, kwa pamoja 
tusonge mbele.

"Napigia mstari neno kwa 
pamoja. Tutasonga mbele 
tukifanya kampeni kwa 
heshima, amani na utu-
livu. Yote ambayo hatuja-
maliza yamo ndani ya Ilani 
ya Awamu ijayo," alisema 
Samia.

 “Asanteni Watanzania” 
– Samia Suluhu Hassan
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“Zanzibar 
Tunasubiri Siku 
ya Kupiga Kura 
Tukamalize Kazi” 
- Dkt. Shein
Rais wa Zanzibar, Dkt. Ali 
Mohamedi Shein amese-
ma wananchi wa Zanzibar 
wanaisubiri kwa hamu 
siku ya kupiga kura ili 
wakamalize kazi ya kuwa-
chagua wagombea wa 
Chama Cha Mapinduzi 
(CCM) kuongoza Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania na Serikali ya 
Mapinduzi Zanzibar.

Rais Dkt. Shein ameyase-
ma hayo alipokuwa akim-
tambulisha mgombea 
Urais wa Serikali ya Map-
induzi Zanzibar, Dkt. Hus-
sein Mwinyi katika uzin-
duzi wa kampeni za 
mgombea Urais wa Jam-
huri ya Muungano wa Tan-
zania kwa tiketi ya CCM, 
Rais Dkt. John Pombe Ma-
gufuli na mgombea 
mwenza, Samia Suluhu 

Hassan, uliofanyika leo 
katika Uwanja wa Jamhuri 
Jijini Dodoma.

Alisema wananchi wa Zan-
zibarwameishaamua, wa-
nachosubiri ni siku ya 
kupiga kura tu, Oktoba 28 
mwaka huu ili wakawach-
ague wagombea wa CCM 
kuanzia wa Serikali ya Mu-
ungano na wale wa Seri-
kali ya Mapinduzi Zanzi-
bar.
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Alisema uamuzi huo wa wananchi wa 
Zanzibar unatokana na sifa walizonazo 
wagombea wa CCM ambazo ndiyo 
msingi wa kuteuliwa kwao kupeperu-
sha bendera ya chama hicho.

Akizungumza kuhusu Dk. Mwinyi, 
alisema ana sifa zote za kuwa Rais wa 
Zanzibar na anaheshimika ndani na 
nje ya mipaka ya Tanzania kutokana 
na uchapakazi wake, uadilifu na uza-
lendo kwa taifa. v“Mwinyi ana sifa zote 
za kuwa Rais wa Zanzibar, ndiyo 
maana amechaguliwa na CCM 
agombee. 

Ana uwezo mkubwa, ni msomi mzuri, 
Daktari bingwa wa maradhi ya binada-
mu. Anaheshimika ndani na nje ya 
nchi.

“Ni mzalendo, kazi zote alizopewa na 
Serikali alizifanya kwa ufanisi mkubwa, 
mimi naamini kama ninyi kuwa atatu-
vusha katika uchaguzi huu.

Watu wa Zanzibar wanasubiri wakati 
ufike wamchague DkT. Mwinyi na sisi 
tulioko Zanzibar tutahakikisha anash-
inda,” alisema DkT. Shein. 
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Dkt. Mwinyi Awataka 
Watanzania Wasibweteke, 
Wakapige kura

Mgombea urais wa tiketi ya Chama 
Cha Mapinduzi kwa upande wa Zanzi-
bar kupitia Chama cha Mapinduzi 
(CCM), Dkt. Hussein Mwinyi amewata-
ka watanzania wenye sifa na waliojian-
dikisha kupiga kura kutobweteka wa-
kiamini kuwa wagombea wanaowata-
ka watashinda na badala yake waji-
tokeze kwa wingi kupiga kura ili 
wawawezeshe kushinda.

Dkt. Mwinyi ameyasema hayo leo 
alipokuwa akiwasalimia maelfu wa wa-
nanchi waliokuwa wamefurika katika 

uzinduzi wa kampeni za mgombea 
urais wa Serikali ya Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania, Mhe. Dkt. John 
Pombe Magufuli na mgombea 
mwenza, Mhe. Samia Suluhu Hassan 
katika Uwanja wa Jamhuri jijini 
Dodoma.

“Tusimbwete, siku ya uchaguzi tuka-
pige kura. Hili nawaomba ingawa leo 
siyo siku yangu nimetambulishwa tu 
lakini naomba niwaletee salamu za 
wana CCM Zanzibar kuwa wapo tayari 
kwa uchaguzi. Watachagua CCM.
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Wanasubiri siku ya uchaguzi tu,” alisema Dkt. Mwinyi.

Aidha, Dkt. Mwinyi alitumia nafasi hiyo kumshukuru Rais wa 
Zanzibar, Dkt. Ali Mohamedi Shein kwa kufanya kazi nzuri 
ya utekelezaji wa ilani ya CCM ya mwaka 2010 – 2025 
ambayo imekirahishia Chama hicho kazi ya kurudi kwa 
wananchi kuomba tena ridhaa ya kuendelea kushika dola.

Aliahidi kuendeleza kazi zitakazoachwa na Dkt. Shein na 
kushirikiana na Rais Dkt. Magufuli katika vita vya kiuchumi 
ambayo ina maadui wengi wa ndani na nje.

“Naahidi nitafanya kazi ya kuendeleza alipoachia Rais Shein 
kule Zanzibar, amefanya kazi nzuri, nitaiendeleza. Sina 
shaka na bara kutokana na kazi nzuri zilizofanyika na Rais 
Magufuli, akipewa miaka mingine mitano mafanikio 
yatakayofikiwa yatakuwa makubwa sana.

“Muhimu tuilinde amani yetu, vipo viashiria vya 
kuvunja amani vinavyotolewa na baadhi ya watu. 
Tusikubali,” alisema Dkt. Mwinyi.
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Dkt. Bashiru: 
Tumewasha Mitambo ya 
Ushindi Kwa Kishindo

CHAMA Cha Mapinduzi (CCM) leo 
kimetangaza kuwasha mitambo yake ya 
ushindi katika Uchaguzi Mkuu wa Rrais, 
Wabunge na Madiwani.

Tangazo hilo limetolewa na Katibu 
Mkuu wa CCM, Dkt. Bashiru Ali alipoku-
wa akizungumza katika uzinduzi wa 
kampeni wa mgombea Urais wa CCM, 
Rais Dkt. John Pombe Magufuli katika 
uwanja wa Jamhuri jijini Dodoma.

Alisema CCM imewasha rasmi mitambo 
ya ushindi huku kikiwa na hazina ya 
Wabungge 18 wanaosuibiri kuapishwa 
tu na Madiwani katika kata zisizopungua 
400 nchi nzima.

Aidha, Dkt. Bashiru alionya wale wote 
watakaocheza na mitambo hiyo kwani 
watababuka.
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Dkt. Bashiru: CCM Kuenzi 
Muungano, Mapinduzi 
Matukufu ya Zanzibar

CHAMA cha Mapinduzi kimesema kitaendelea kuhakikisha kuwa Tanzania 
inaendelea kulinda uhuru, kudumisha Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar na kuim-
arisha Muungano.

Hayo yameelezwa na Katibu Mkuu wa Chama hicho Dkt. Bashiru Ali wakati wa 
uzinduzi rasmi wa Kampeni za Chama hicho leo Agosti 29, 2020 Jijini Dodoma.
“CCM inaamini kwamba uzalendo kwa nchi ndio msingi wa maendeleo ya ukweli 
ya Tanzania ambayo yataletwa na watanzania wenyewe, hivyo basi, CCM 
itaendelea kuhimiza wananchi kuwa wazalendo kwa nchi yetu kwa kufanya kazi 
kwa uadilifu, bidii na maarifa kama msingi imara wa maendeleo,” alisisitiza Dkt. 
Bashiru.
Amesisitiza kuwa CCM inaamini kuwa kila mtu ana jukumu la kufanya kazi kwa 
bidii na maarifa ili kujiletea maenndeleo yake na Taifa kwa ujumla.
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Ameongeza kuwa CCM inatambua kuwa Serikali inazoziongoza zina jukumu la 
msingi la kuhakikisha kuwa walio wanyonge katika jamii wanapata fursa ya kipe-
kee ya kustawisha maisha yao na kuondokana na unyonge wao ili kupunguza 
tofauti za matabaka.

“CCM inatambua kuwa nchi yetu ina watu wenye uwezo na rasilimali za kutosha 
kama vile ardhi, madini, gesi asili, misitu, wanyama, malikale, bahari, maziwa na 
mito, pamoja na nafasi na fursa nzuri kijiografia”, Alisisitiza Dkt. Bashiru
Alieleza kuwa rasilimali na fursa hizi zikitumiwa vizuri zitakuwa chachu kubwa 
kwa maendeleo ya Taifa kama ambavyo imethibitika katika utekelezaji wa Ilani ya 
CCM ya mwaka 2015- 2020.

Uzinduzi wa Kampeni za Chama cha Mapinduzi umefanyika leo Agosti 29, 2020 
Jijini Dodoma na kuwashirikisha maelfu ya wananchi wa Dodoma na mikoa 
mbalimbali hapa nchini.



  #NiMagufuliTena  2020 - 2025  |  12 

Vijana 
Wamtaka Tena 
Magufuli 2020

Wakati Chama cha Mapinduzi kikizindua kwa kishindo kampeni za Urais, Ubunge 
na Udiwani kwa ajili ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka huu jijini Dodoma, vijana 
wamewaomba watanzania watanzania kumchagua tena Rais Dkt. John Pombe 
Magufuli kwa kuwa ameonesha dhamira ya dhati ya kuiletea maendeleo Tanza-
nia.

Wito huo umetolewa na vijana waliohudhuria uzinduzi kameni za CCM Jijini 
Dodoma ambapo wamesema kuwa katika miaka mitano ya uongozi wake, Rais 
Magufuli amefanya kazi kubwa ya kuijenga nchi na kueleta maendeleo.

“Nampenda Sana Magufuli, napenda pia apite kwa awamu hyingine kwa sababu 
ametundea mengi. Kwa miaka hii mitano tu ametenda mengi, je, tukimuongezea 
miaka ijayo utakuwa kuna mambo mengi zaidi,” anaeleza Lulu Alex, kijana 
kutoka Mkoa wa Iringa ambaye alifika jijini Dodoma kushuhudia wa kampeni za 
CCM.
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Lulu amewasisitiza vijana hasa wana-
funzi kumchagua Magufuli kwani 
katika miaka mitano ya Urais wake 
amefanya mambo mengi ya maende-
leo hususan maboresho katika sekta 
ya elimu ambapo kwa sasa wanafunzi 
wanasoma bila kuwa na vikwazo 
vyovyote.

Naye Atanas Majebele mkazi wa 
Dodoma amesema yeye na vijana 
wenzake ambao wamehudhuria uzin-
duzi wa kampeni za CCM wamegus-
wa na kazi alizofanya Rais Magufuli 
katika kipindi cha miaka mitano hivyo 
wana kila sababu ya kumuunga 
mkono Magufuli katika kampeni za 
kuwania Urais.

“Tupo hapa kwa ajili ya kutoa support 
(kuunga mkono) lakini pia kumsikiliza 
mgombea ambaye ni Mwenyekiti wa 
Chama cha Mapiduzi. 

CCM ni ushindi, CCM ni Chama 
kikubwa na sisi kama vijana tupo 
pamoja usiku na mchana kuhakikisha 
CCM inapata ushindi,” anaeleza 
Atanas.

“Magufuli nampa nafasi kubwa sana, 
amekuwa jembe sana...kama amewe-
za kutekeleza miradi mikubwa ya 
maendeleo kama mradi wa umeme 
kwa wanafunzi hawezi kutuacha. 

Tunategemea makubwa kutoka 
kwake na ushindi,” anaeleza Marko 
Kivamba, Mwanafunzi wa Chuo cha 
Mipango Dodoma.

Mwanafunzi mwingine wa Chuo 
hicho, Rashid Jumaanamuelezea Rais 
Magufuli kama ni mtu anayefanya 
mambo kwa vitendo. “Nafsi yangu 
itanisuta sana kama sitakuwa mmoja 
ya watu ambao wataenda kuhamasi-
sha na kuwaambia watanzania nini 
Rais Magufuli amefanya na hivyo 
wana kila sababu ya kumchaguate-
na,” alisisitiza mwanafunzi Marko.

CCM imezindua rasmi kampeni za 
Urais, Ubunge na Udiwani katika 
Uwanja wa Jamhuri Jijini Dodoma na 
kuhudhuriwa na maelfu ya wakazi wa 
Dodoma na mikoa jirani. Viongozi 
wengne waliohudhuria uzinduzi huo 
ni pamoja na Marais wastaafu Mzee 
Ali Hassan Mwinyi na Dkt. Jakaya 
Mrisho Kikwete na viongozi wengine 
waandamizi wa CCM.

Aidha, uzinduzi huo ulisindikizwa na 
burudani kutoka kwa wasanii mbalim-
bali wakiwemo Nassib Abdul maaru-
fukama Diamond Platnumz, Ali Kiba, 
Harmonize, Barnaba Classic. Mroisho 
Mpoto, Mau Sama, Becker Flavour, 
Nandy, Chidi Benz, Banana Zoro, 
Weusi, SHeta, Bendi ya TOT, Hamza 
Kalala pamoja na wasanii wa Bongo 
Movie. 
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Dodoma Yazizima 
Uzinduzi Kampeni za CCM

Uzinduzi rasmi wa kampeni za Chama cha Mapinduzi (CCM) katika uchaguzi 
mkuu wa uliofanyika Agosti 29,2020 Jijini Dodoma umeifanya Tanzania na 
mataifa mbalimbali kuzizima kwa zaidi ya saa nane kushuhudia uzinduzi wa aina 
yake wa kampeni uliopambwa kwa nderemo, shamrashamra na burudani kutoka 
kwa wasanii maarufu nchini. 

Macho na masikio ya watanzania na dunia vilielekezwa jijini Dodoma sio tu kwa 
ajili ya kushuhudia aina ya uzinduzi uliovunja rekodi, lakini pia kusikiliza ute-
kelezaji wa ahadi uliofanywa na CCM chini ya uongozi wa Rais Dkt. John Pombe 
Magufuli pamoja ahadi zilizopo katika ilani ya Chama hicho zitakazotekelezwa 
katika kipindi kingine cha miaka mitano (Mwaka 2020-2025).

Kwa hakika unaweza kusema kuwa wananchi walipania kwenda kumuona Rais 
Magufuli ambae amekuwa na mvuto wa kipekee kisiasa yana kufanya Uwanja wa 
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Mbali na umati mkubwa wa wananchi kufika uwanjani, huko mitaani wafanya-
biashara nao walionekana wakifuatilia kwa makini uzinduzi huo kupitia Tele-
visheni mbalimbali zilizokuwa zikirusha mubashara uzinduzi huo wa aina yake 
ulifanyika Makao Makuu ya nchi.

Mabango mbalimbali yenye ujumbe wa kumpongeza Rais Magufuli, wafanya-
bishara kusimamisha biashara zao kwa muda kushuhudia uzinduzi, bodaboda, 
bajaj, mamam lishe na kila mwananchi wa Jiji la Dodoma kusimama kushuhudia 
uzinduzi wa kampeni za CCM kwa kufika uwanjani na pia kupitia vyombo 
mbalimbali vya habari ni ishara tosha kwamba Rais Magufuli amegusa maisha 
ya watu na anastahili kuiongoza Tanzania kwa miaka mingine mitano.
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Diamond, Harmonize na 
Ali Kiba wasafisha njia 
Rais DkT. Magufuli

SHANGWE, vifijo na nderemo leo 
vimetawala uzinduzi wa kampeni za 
mgombea Urais wa Chama Cha Map-
induzi (CCM), Rais Dk. John Pombe 
Magufuli na mgombea mwenza, 
Samia Suluhu Hassan baada ya 
wasanii maarufu nchini Diamond, Har-
monize na Ali Kiba kualikwa jukwaani 
kutumbuiza kabla hajaanza kuhutubia.

Katibu wa Itikati na Uenezi wa CCM, 
Hamphery Polepole alimwalika 

kwanza  mwanamuziki Harmonize 
kuanza kulisafisha jukwaa kwa kuwa-
tumbuiza maelfu ya watanzania walio-
kuwa wamejaa pomoni katika uwanja 
wa Jamhuri kwa wimbo wake 
unaotamba sasa na unaopendwa zaidi 
wa watanzania wa rika mbalimbali wa 
'I Wish Ningemuona Magufuli'.

Wimbo huo uliounyanyua uwanja 
mzima kucheza ulihitimishwa kwa sala 
maalumu ya kumuombea Rais Mstaafu 



Mgombea urais wa tiketi ya Chama 
Cha Mapinduzi kwa upande wa Zanzi-
bar kupitia Chama cha Mapinduzi 
(CCM), Dkt. Hussein Mwinyi amewata-
ka watanzania wenye sifa na waliojian-
dikisha kupiga kura kutobweteka wa-
kiamini kuwa wagombea wanaowata-
ka watashinda na badala yake waji-
tokeze kwa wingi kupiga kura ili 
wawawezeshe kushinda.

Dkt. Mwinyi ameyasema hayo leo 
alipokuwa akiwasalimia maelfu wa wa-
nanchi waliokuwa wamefurika katika 
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wa Awamu ya Tatu, Hayati 
Benjamin Mkapa aliyefari-
ki dunia mwezi uliopita na 
kuzikwa kijijini Lupaso. 

Harmonize alifuatiwa na 
Ali Kiba ambaye aliu-
chezesha umati uliokuwa 
umefurika uwanja hapo 
miondoko ya muzuki 
wake wa 'Magufuli ni 
Vitendo’ na aliyehitimisha 
ni mwanamuziki Diamond 
kwa wimbo wake wa 'Ma-
gufuli Baba Lao.'

Mbwembwe na mikogo 

ya Diamond na hasa aina 
yake ya kushambulia 
jukwaa huku akiwaimbi-
sha mashabiki wake, 
ziliibua msisimkona shan-
gwe za  kumkarib-
ishakuhutubia, Rais Magu-
fuli ambaye baada ya 
kumaliza hotuba yake  
naye aliualika umati ulio-
kuwa ukimsikiliza akiom-
ba kura  na kunadi Ilani ya 
CCM ya mwaka 2020- 
2025 na kuwamba wasanii 
wengine kuendelea kutoa 
burudani na kusherehek-
ea 

 mafanikio ya Serikali ya  
Awamu ya Tano.

Baadhi ya wasanii 
wengine waliotumbuiza ni 
Barnaba Classic, Shilole, 
Maua Sama, Backer Fla-
vour, Lava Lava, Chid 
Benz, Nandy, Magufuli 
Gang, Bend ya TOT, 
Hamza Kala na wengine 
wengi wakiwemo wasanii 
wa vichekezho Joti na Ma-
sanja Mkandamizaji 
pamoja na wasanii wa 
Bongo Movie. 
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BAADHI YA MASUALA 
ALIYOSEMA MGOMBEA 
WACHAMA CHA 
MAPINDUZI NA RAIS WA 
JAMHURI YA MUUNGA-
NO WA TANZANIA DKT. 
JOHN POMBE 
MAGUFULI WAKATI 
WA UZINDUZI WA 
KAMPENI ZA CHAMA 
HICHO JIJINI 
DODOMA 
AGOSTI 29, 
2020
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Ajira milioni 8 zitazalishwa katika kipindi cha miaka 5 ijayo ikiwa ni moja ya 
hatua za kukuza uchumi na kupunguza umasikini.

Mkazo utawekwa katika mapambano dhidi ya rushwa, ufisadi na wizi.

Moja ya ahadi za kipaumbele zitakazotekelezwa ni ujenzi wa uwanja 
mkubwa na wakisasa wa michezo hapa Dodoma.

Kuongeza idadi ya watalii hadi kufikia milioni 5 ifikapo mwaka 2025, 
kukuza utalii wa fukwe, kuendelea kutangaza zaidi vivutio vilivyopo pamoja 
na kuhuisha vipindi vya chaneli ya utalii.

Mapato ya sekta ya utalii yataongezeka kutoka dola bilioni 2.6 hadi dola bil-
ioni 6.

Tukuza na kuimarisha miundombinu itakayowezesha meli za utalii kuja kwa 
wingi hapa nchini.

Tutakuza zaidi sekta ya Sanaa na Michezo, kuhuisha mfuko wa Utamaduni, 
kuimarisha usimamizi na hati miliki ili ziendelee kuwanufaisha zaidi wasanii.

Sekta ya Sanaa na Michezo itapewa msukumo mkubwa katika kipindi cha 
miaka 5 ijayo.

Tutaweka mjazo katika Ujenzi wa miundombinu ya barabara kuunganisha 
mikoa. Pia ujenzi wa madaraja likiwemo la Wami na Kigongo Busisi.

Tutakamilisha upanuzi wa Bandari ya Dar es Salaam, Mtwara na ile ya Kale-
mii. Ni moja ya vipaumbele katika kipindi cha miaka mitano ijayo.

Tutanunua Meli ya mizigo katika Bahari ya hindi.

Tutajenga Meli ya kubeba mabehewa ya treni katika Ziwa Victoria na 
nyingine zitajengwa katika Ziwa Tanganyika.

Tutanunua Ndege Tano zingine ikiwemo ya mizigo.

Wasanii watapewa mikopo na kujengewa uwezo ili kuongeza tija.

Megawati 5000 za umeme zitaongezwa kwenye gridi ya Taifa katika kipindi 
cha miaka mitano ijayo.
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Vijiji 9,570 vimefikishiwa umeme na Vijiji 2,680 vilivyobaki vitafikishiwa 
huduma ya umeme katika kipindi cha miaka mitano ijayo hivyo kufanya Vijiji 
vyote kuwa na umeme.

Tutaendeleza ujenzi wa miundombinu ya huduma muhimu kama za afya, 
elimu na maji.

Ujenzi wa vituo vya Afya, Hospitali za Wilaya na Zahanati utaendelea katika 
kipindi cha miaka mitano ijayo.

Ujenzi wa Hospitali za Wilaya 99, Rufaa katika mikoa 10 na za Kanda 4 
utakamilishwa.

Huduma za Kibingwa za afya na ubingwa bobezi zitaimarishwa hapa nchini.

Watumishi wa kada mbalimbali za Afya  wataongezwa kufikia 25,000.

Upatikanaji wa dawa, vifaa tiba, vitendanishi utaendelea kuimarishwa. 

Asilimia 90 ya wananchi watafikishiwa huduma ya maji safi na salama katika 
kipindi cha miaka mitano ijayo. 

Mkazo utawekwa katika kuimarisha huduma za matibabu ya asili kwa 
kuwatambua na kuwawezesha watoa huduma husika. 

Serikali itasomesha wataalamu zaidi kupitia vyuo vya ndani na nje.

Mkazo utawekwa katika kuimarisha mifumo ya utoaji haki katika ngazi zote 
nchini.

Wachimbaji wadogo wataendelea kuwezeshwa katika kipindi cha miaka 
mitano ijayo.
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